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Na Mbaraka Kambona Na Prisca
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«1a Wengl wenye nia njema ya I
kulitu i il
i mikia %alfa wanahangaika na inachangia

Aliyasema hayo alinot kwa kuwa
kiwanda cha kdchalig?ae:abn?;i?, bl

] Alpha kilichopo Vi Pl ya sasa ya
3 BSpSaIaam‘uF;,? Ingunguti jijini Dar Okt N
'é Kwa mujibu wa Gekul, sehemy | N@Y0 Wa
|

z:bwe; ya upur:?nufy wa msbggr\di
uvuvi unachangiwa na baadhi
ya Maofisa Uvugi, wasiokuwa L]
waaminifu ambao wamekuwa
wakishirikiana na wahalifu kufanya |
uvuvi usioendelevu uhaosababisg e |
kupungua kwa samaki. | -
‘Tullkuwa Kanda ya Ziwa na y
hapa pia, kilio ni hicho hicho
malighafi, malighafi zinapungua
kwa sababu baadhi ya Maolisa
Uvuvi wanashiriki katika vitendo
vya uvuvi haramu, wanashirikiana
na wahalifu, hata pale ambapo
vyombo k;ylf uf::inzn na r:sshaiama
vinapota ya operesheni ya
kuwakamata wahalifu, wamekuwa

. L

na watu wa namna hii wakati kuna |

vijana wengi wenye nia njema na |
taifa lao wapo huko nje, hawana
ajira na huku ndani ya serikali kuna=
baadhi ya watu wanahujumu taifa
na uchumi wa nchi, hatuna haja |
kuendelea kuwa n&u vlva.tu kama |
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| i i i (kulia) aki jay inayozalishwa katika kiwanda cha kutengeneza
' i i wa Mifugo na Uvuvi, Pauline Gekul (kulia) akikagua moja ya nyavu inay ) wRdag
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uvuvi wanaoshirikiana wahalifu

Na Mbaraka Kambona

NAIBU Waziri wa Mifugo na
Uvuvi, Pauline Gekul, amesema
hakuna haja ya kuendelea kuwa
na maofisa uvuvi wanaoshiriki-
ana na wahalifu kufanya vitendo
vya hujuma wakat kuna vijana
wengi wenye nia njema ya kulitu-
mikia taifa wanahangaika na ajira.

Gekul aliyasema hayo ali-
potembelea kiwanda cha
kuchakata samaki Alpha, ' kili-
chopo Vingunguti, jijini Dar es
Salaam juzi

Kwa mujibu wa Gekul sehemu
kubwa ya upungufu wa rasilimali

za uvuvi unachangiwa na baa-
dhi ya maofisa uvuvi ambao sio
waaminifu wanaoshirikiana na
wahalifu kufanya uvuvi usioen-
delevu unaosababisha kupungua

kwa samaki.

“Tulikuwa Kanda ya Ziwa na
hapa pia kilio ni hicho hicho ma-
lighafi, malighafi zinapungua kwa
sababu baadhi ya maofisa uvuvi
wanashiriki katika vitendo vya
uvuvi haramu, wanashirikiana na
wahalifu, hata pale ambapo vy-
ombo vya ulinzi na usalama vina-
potaka kufanya operesheni ya
kuwakamata wamekuwa wakitoa
taarifa kwa wahalifu hao kama
ambavyo ilitokea hivi karibuni
kule wilayani Babati” alisema
Gekul. “Kwanini tuendelee na
watu wa namna hii wakati kuna
vijana wengi wenye nia njema na
taifa lao wapo huko nje hawana
ajira na huku ndani ya serikali
kuna baadhi ya watu wanahuju-
mu taifa na uchumi wa nchi, hatu-
na haja kuendelea kuwa na watu

kama hawa,” alisisitiza Gekul.

Alisema kuwa itakuwa aibu
wawekezaji wanakaribishwa ku-
wekeza nchini halafu washindwe
kuendelea na uzalishaji kwa
kukosa malighafi kutokana na
kushindwa kudhibiti uvuvi hara-
L

Aliongeza kuwa wawekezaji
ni muhimu kwa uchumi wa taifa
kwa sababu wanalipa kodi na
tozo mbalimbali ambazo zina-
saidia kukuza pato la taifa, uchu-
mi wa nchi na kutoa ajira kwa
vijana.

Aliwataka maofisa wanaojihu-
sisha na vitendo hivyo kujireke-
bisha na washirikiane kwa karibu
na vyombo vya ulinzi na usalama
ili kwa pamoja waweze kukome-
sha vitendo h:vyo kunusururasnh—
mali za uvuvi.

“Tutimize wajibu wetu tukiju-
wa kuwa uvuvi haramu ukiende-
lea tutaviua hivi viwanda na ma-
tokeo yake ajira nazo kwa vijana
wetu zitapotea,” alieleza Gekul.

Aliwataka maofisa uvuvi wote
nchini kuendelea kuchukua hat-
ua za haraka kudhibiti hali iliyopo
ya upotevu wa rasilimali za uvuvi
katika maeneo yote yalipo maji
na maziwa.

Awali, Meneja wa Uzalishaji wa
Kiwanda cha Alpha, Sreejish Srin-

ivasan, akitoa taarifa ya uzalishaji
wa kiwanda hicho alieleza kuwa
changamoto kubwa wanayo-
kumbana nayo ni uchache wa
malighafi kwa ajili ya kuchakatwa
kiwandani hapo na mpaka sasa
wanafanya shughuli zao chini ya
asilimia 15 ya uwezo wa klwanda
hicho. .
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BN e T I I wizara hi : i kazi kwa ushirikiano, kujituma wafuate utaratibu halali uliowekwa
wasiliano serikalini cha w T e e yo mpya a , kuji g
l[:n}%o Dk Ndugulile aliy asema'tzara Eima ma;:)gﬂc?ﬁa anahitaji _Kwa upande wale, Dk Yonazi  na kushirikiana na menejimenti kisheria ikiwamo kupata kibali hr
hé\'c; e e e e - : ! '_athShﬂ alimshukuru Dk Ndugulile kwa kwenye kushauri yapi yafanyike kutoka ofisi ya misitu na kuepuka

e -ake kilich ehama inatumika kujibu chan- kikao hicho alichosema kitaongeza  katika nyanja ya Tehama ili ku- uharibifu wa mazingira,” alisema.
y A, 2 gamato za wananchi ili wapate ari ya wafanyakazi kutumikia kuza uchumi wa taifa.

HABRARALED UK \5.

‘ \
" Gekul awaonya maofisa uvuvi wanaohujumu sekta <

Na Mwandishi Maalumu cha kuchakata samaki cha Alpha ilitokea hivi karibuni kule wilayani ~ ndani ya serikali kuna baadhi ya kukuza pato la taifa, uchumi wa nchi
kilichopo Vingunguti, jijini Dar es Babati,” alisema. watu wanahujumu taifanauchumi  nakutoa ajira kwa vijana.
AIBU Waziri wa Mi- Salaam jana. : Kwa mujibu wa Gekul, sehemu  wa nchi hatuna haja kuendelea Aliwataka maofisa wanacjihusi-
N fugo na Uvuvi, Paul- “Tulikuwa Kanda ya Ziwa na kubwa ya upungufu wa rasilimali kuwa na watu kama hawa.” sha na vitendo hivyo kujirekebisha
ine Gekul amesema hapa pia kilio ni hicho hicho ma- za uvuvi inachangiwa na baadhi ya “Ttakuwa aibu wawekezaji na washirikiane kwa karibu na

hakuna haja kuendelea kuwa na  lighafi, malighafi zinapungua kwa maofisa uvuvi ambao si waaminifu ~ wanakaribishwa kuwekeza hapa vyombo vya ulinzi na usalama ili
maofisa uvuvi wanaoshirikiana  sababu baadhi ya maofisa uvuvi na wamekuwa wakishirikianana - nchini halafu washindwe kuendelea ~ kwa pamoja wakomeshe vitendo

na wahalifu kuhujumu sekta wanashiriki katika vitendo vya wahalifu kufanya uvuvi usio ende- na uzalishaji kwa kukosa malighafi hivyo kwa lengo la kunusuru rasili-
hiyo wakati kuna vijana wengi  uvuvi haramu, wanashirikianana levu hivyo kusababisha kupungua kuhok.ananahishindwahndhibin mali za uvuvi. g
wenye nia njema ya kulitumikia  wahalifu hata pale ambapo vyombo  kwasamaki. uvuviharamu,” alisema. “Tutimize wajibu wetu tukijuwa
Taifa wanahangaika kupata vya ulinzi na usalama vinapotaka “Kwa nini tuendelee na watu Gekul alisema wawekezaji ni kuwa uvuvi haramu uldendelea
ajira. kufanya operesheni ya kuwakamata wa namna hii wakati kunavijana . muhimu kwa uchumi wa taifa - mv:_:_ahnvivmﬂannﬁm

Naibu Waziri huyo alitoa wahalifu wamekuwa wakitoa taarifa  wengi wenye nianjemanataifalao  kwa sababu wanalipa kodi na tozo yake ajira nazo kwa vijana wetu
onyo hilo alipotembeles kiwanda kwa wahalifu hao kama ambavyo wapo huko nje hawana ajiranahuku  mbalimbali ambazo zinasaidia zitapotea,” alisema.
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na Maziwangombe, ambapo pia wa ya kurahisisha uwekezaji na kanaji wa ajira zikiwamo 300,000 Dk Mwinyi kwa uamuzi wake wa
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Naibu Waziri

wa Mifugo na
Uvuvi, Pauline
Gekul akikagua
moja ya nyavu
inayozalishwa
katika Kiwanda
cha kutengeneza
nyavu za kuvulia
Samaki cha
Nyamagara
kilichopo

Dar es Salaam
alipofanya ziara
ya kikazi juzi.
(Na Mpigapicha
Wetu).
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“;A%;En";’a L\;{ﬁ"li na Uchukuzi, Dk. Leonard Chamuriho (katikati), akikata utepe kupokea kivuko cha MV.Chato Il HAPA KAZI TU, katika bandari
gh ot gj : i f_ya ya Chato, mkoani Geita, juzi. Ujenzi wa kivuko hicho chenye uwezo wa kubeba abiria 200 na tani 100 za mizigo, umegharimu
. bilioni 3.1, kitatoa huduma kati ya Chato Mharalaba, Nkome na visiwa jirani vya Senga, Bukondo na lzumacheli. (Picha na Wizara ya Ujenzi).
]

Maofisa

Na Mbaraka Kambona

NAIBU Waziri wa Mifugo na Uvuvi, Pauline
Gekul, amesema hakuna haja ya kuendelea
kuwa na maofisa uvuvi wanaoshirikiana
na wahalifu kufanya vitendo vya hujuma,
wakati kuna vijana wengi wenye nia njema
ya kulitumikia Taifa wanahangaika na ajira.

Gekul, aliyasema hayo juzi, alipotembelea
kiwanda cha kuchakata samaki cha Aipha,
kilichoko Vingunguti, Dar es Salaam.

Kwa mujibu wa Gekul, sehemu kubwa ya
upungufu wa rasilimaliza uvuvi unachangiwa
na baadhi ya maofisa uvuvi, ambao siyo
waaminifu, wamekuwa wakishirikiana na
wahalifu kufanya uvuvi usio endelewy,
unaosababisha kupungua kwa samaki.

‘Tulikuwa Kanda ya Ziwa na hapa pia
kilio ni hicho hicho cha malighafi kwamba
zinapungua kwa sababu baadhi ya maofisa
uvuvi wanashiriki katika vitendo vya uvuvi
haramu, wanashirikiana na wahalifu.
Hata pale ambapo vyombo vya ulinzi na
usalama vinapotaka kufanya operesheni ya
kuwakamata wahalifu, wamekuwa wakitoa
taarifa kwa wahalifu hao kama ambavyo
ilitokea hivi karibuni kule wilayani Babati,”
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Kwa nini tuendelee

na watu wa namna hii
wakati kuna vijana
wengi wenye nia njema
na taifa lao, wapo huko
nje, hawana ajira na
huku ndani ya serikali
kuna baadhi ya watu
wanahujumu taifa ...

Naibu Waziri wa Mifugo na Uvuvi,

Pauline Gekul

e AN R e e
alisema.

Aliongeza: “Kwa nini tuendelee na watu
wa namna hii wakati kuna vijana wengi
wenye nia njema na taifa lao, wapo huko
nje, hawana ajira na huku ndani ya serikali
kuna baadhi ya watu wanahujumu taifa na
uchumi wa nchi, hatuna haja kuendelea

awekwa kikaangoni *

kuwa na watu kama hawa.”

Alisema itakuwa aibu wawekezaji
wanakaribishwa kuwekeza nchini, halafu
washindwe kuendelea na uzalishaji kwa
kukosa malighafi kutokana na kushindwa
kudhibiti uvervi haramu.

Alisema wawekezaji ni muhimu kwa
uchumi wa taifa kwa sababu wanalipa kodi
na tozo mbalimbali, ambazo Zzinasaidia
kukuza pato la taifa, uchumi wa nchi na
kutoa ajira kwa vijana.

Aidha, aliwataka maofisa wanaojihusisha
na vitendo hivwyo, Kkujirekebisha na
washirikiane kwa karibu na vyombo vya
ulinzi na usalama il kwa pamaja wakomeshe
vitendo hivyo, kwa lengo la kunusuru
rasilimali za uvuvi.

“Tutimize wajibu wetu tukijuwa kuwa
uvuvi haramu ukiendelea, tutaviua hivi
viwgnda na matokeo yake ajira nazo kwa
vijana wetu zitapotea,” alieleza.

Aliwataka maofisa uvuvi kote nchini,
kuendelea kuchukua hatua za haraka
kudhibiti hali iliyopo ya upotevu wa rasilimali
za uvuvi katika maeneo yalipo maji na
maziwa.
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nyama zinazo kiuka
na taratibu yashika kasi Dar
lama wa nchi

7a maudhui  Na ASHURA ASSAD
1 kupunguza :
0 la kukuza ~ BODI ya Nyama nchini imesema oparesheni
@ Mhandisi  inayoendelea katika mkoa wa Dar es Salaam,
kukagua maduka ya nyama il kubainiyasiyofuata
wa USCAF, masharti auuzajlnya’rnasaﬂ'nasalama,_lnalenga
iona eneo la  kuhakikis a afya ya mlaji inazln%tiwa. \
a wa Simiyu Imesema yatakayobainika tokidhi vl%ezo;
kupiga na  yatachukuliwa hatua, baada ya kupewa elimu
daniya miezi  namuda wa kutosha kushughulikia changamoto
mekwisha. ﬁi_naz'okiuka‘ miongozo na taratibu za biashara:
aa vichache 1yo. : T ‘
huduma ya Akizungumza na Uhuru, juzi, Kaimu Msajili
hilo, ‘hivyyo ~ wa bodi hiyo, Imani Sic na miongoni
lizasimuza  mMwa mambo ya
iano licha ya
<uwepo.
iriadi, Festo
1 ya habari
mifumo ya
na za kiafya,
kuhakikisha
nawasiliano

wa kuwepo
inye taasisi
% hospitali,
lsanyaji wa
) kwa sasa
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a wa llani ya CCM
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1 Faustine
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akiangalia nyavu zinazozalishwa katika Kiwanda cha

i ziri ' Uvuvi, Pauline Gekul (kulia) ak e s Salaam ali 3
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Gekul awashukia 2
maofisauvuvi

Dar es Salaam. Nalbu 3
Waziri wa Mifugo na Uy,
Pauline Gekul amesema

hakuna haja ya kuendeles
kuwa na maofisa uvuyi
wanaoshlrlklana na wa ali-
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DC Wafugajl Ietenl ma2|wa ya kutosha

Njombe. Wafugaji
ng'ombe wanaope-
leka maziwa Kiwanda cha
Maziwa Njombe (Njolifa)
wametakiwa kushikamana
il kiwanda hicho kipate
maziwa va kutosha na wao
wapngeze tija.

Kauli hiyo ilitolewa
na mkuu wa Wilaya ya
Njombe, Ruth Msafiri
kwenye mkutano maalum
wa chama cha wafugaji
mkoa wa Njombe uliokuwa
kupendekeza jina la Njolifa
kuwa Chama Kikuu cha
Ushirika wa maziwa mkoani
hapa.

Amesema wafugaji
waungane kukifanya kiwan-
da hicho kiendelee kwa
kupata maziwa bora naya
kutosha. Vilevile, amewa-
taka kuzingatia katiba yao

i

ili kuepuka migogoro.
*Tudumishe Njolifa kwa

kuleta maziwa ya kutosha

kusudi kiwanda chetu

kitengeneze faidana kuwa

na fedha ya kutosha kuwal-

ipa wafugaji kwa wakati,"

Alisema Ruth.
Ofisa ushirika
Halmashauri ya Njombe,

Harrison Nyambo amesema

kupandishwa hadhi kwa
Njolifa kunatanua wigo kwa
wafuga]l kukisaidia kiwanda
kusindika maziwa mengi

zaidi na waQ kukuza kipato
| chao.

Baadhiya waﬁ:gaji aki-
wamo Ostera Mkongwa
ameunga mkono mabadi-

liko hayo kwa kuwa chama
hicho kitawasaidia kudai
haki zao kutokana na mad-
eni wanayokidai kiwanda
cha Maziwa Njombe.
“Tunadai kwa muda
mrefu na hatulipwi mpaka
hivi sasa tunakuja kwenye
kikao wenzetu wanajua

- tumekuja kuzungumzia

masuala ya kupata hela

e lakini tutakaporudi tuta-
~ zungumzia habari nylngme.

amesema Ostera. -
Meneja wa kiwanda e

hicho, Shahibu Himiri

amesema jitihada zinaen-

 delea kuwalipa wafugaji.

Baada ya kuwa chama

~ kikuu cha maziwa Mkoa wa
- Njombe (N]olrfa) Nazareth _

kln@kuwa_= hama
msi‘ng] R £ |
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dagaa, Penina Joseph akianika dagaa katika Mtaa wa
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